DIỄN ĐÀN LỚP 12C3 THPT HUỲNH THỊ HƯỞNG
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
DIỄN ĐÀN LỚP 12C3 THPT HUỲNH THỊ HƯỞNG

WELCOME TO THE FORUMVI CLASSES 12C3 THPT HUỲNH THỊ HƯỞNG 2009-2010

Đăng Nhập

Quên mật khẩu

Statistics
Diễn Đàn hiện có 51 thành viên
Chúng ta cùng chào mừng thành viên mới đăng ký: manhcuong

Tổng số bài viết đã gửi vào diễn đàn là 4547 in 229 subjects

You are not connected. Please login or register

nỗi nhớ của người xa nhà!

kimkhoa
mrvoduyen
anna.tran
7 posters

Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

1nỗi nhớ của người xa nhà! Empty nỗi nhớ của người xa nhà! Thu Sep 08, 2011 8:03 am

anna.tran

anna.tran

hôm nay k học 3 tiết đầu và tr đã lên mạng, vô forum và đọc đc bài viết của toàn. một ng k jỏi văn thời cấp 3 nhưng đã viết đc những dòng tâm sự rất chân thành và đầy căm động. Đọc xong những lời tâm sự đó nước mắt tr như tuôn trào ra vì nhớ nhà, nhớ wê. Vì ở nơi đó có gia đình và những người bạn đã gắn bó 1 thời với tr. Tuy xa wê cũng tròn 1 năm rùi nhưng mỗi lần có ai nhắc về những kỉ niệm thì nổi nhớ lại dâng trào mà k thể kìm chế lại đc. Có lẽ là tr có tình cảm đặc biệt với nơi mình đã sinh ra và lớn lên, hay nói đúng hơn là tr có 1 cái j đó k thể "từ bỏ". Tr đã có 1 wảng thời gian rất vui vẻ và hạnh phúc bên các bạn và cả bên người mà tr đặt trọn niềm tin nữa. Dù sao, thì jờ tr cũng là 1 cô sv năm 2 nên tr fải cố gắg thật nhiều để k fụ lòng 3 mẹ tr và cả những người đã lo lắng cho tr nữa. cảm ơn bác toàn đã đem lại những kí ức đẹp đó, để tr có thể chia sẽ những dòng tâm sự này, những lời tr chưa bao jờ dám nói trước mọi người.flower

2nỗi nhớ của người xa nhà! Empty replay Thu Sep 08, 2011 10:22 am

mrvoduyen

mrvoduyen
Admin

Biến nỗi buồn thành sức mạnh nha Tr

http://gackiem.com

3nỗi nhớ của người xa nhà! Empty Re: nỗi nhớ của người xa nhà! Fri Sep 09, 2011 9:55 am

kimkhoa

may cung nho nha nua nha?hihi...geek thui duong bun may oi tu tu rui cung wen thui!!hay cuoi len:D

4nỗi nhớ của người xa nhà! Empty Re: nỗi nhớ của người xa nhà! Fri Sep 09, 2011 12:01 pm

anna.tran

anna.tran

có chắc là khi xa nhà mấy u hok nhớ nhà hok? Chắc nhớ ng yêu nhiều hơn đúng hok? biết ngay la z rùi! Ng ta nói wê hương là chùm "nhãn ngọt" mà (do nhà tr hok có khế ngọt với lại tr thik ăn nhãn hơn.hjhj:D bounce Embarassed ) Nhớ wê lun là "nổi nhớ k của riêng ai" đó nha!

5nỗi nhớ của người xa nhà! Empty Re: nỗi nhớ của người xa nhà! Fri Sep 09, 2011 3:24 pm

tinopun

tat ca chung ta se co gang nha,minh mai ben nhau ma.hihih

6nỗi nhớ của người xa nhà! Empty Re: nỗi nhớ của người xa nhà! Tue Sep 13, 2011 9:26 pm

lahan234

chao ca nha

7nỗi nhớ của người xa nhà! Empty Re: nỗi nhớ của người xa nhà! Tue Sep 13, 2011 9:33 pm

anna.tran

anna.tran

hjhj. forum có thành viên mới. chào 2 u mokey.hien mình đoán là hiển đúng hok? còn bạn lahan234 là u nào z?

8nỗi nhớ của người xa nhà! Empty Re: nỗi nhớ của người xa nhà! Tue Sep 13, 2011 10:28 pm

Khách vi

Khách viếng thăm

Uk mình nè Hiển nè. Thế nào r, dạo nỳ ở đâu mà xa nhà thế hihihi

9nỗi nhớ của người xa nhà! Empty Re: nỗi nhớ của người xa nhà! Wed Sep 14, 2011 11:53 am

anna.tran

anna.tran

àh tr đang học ở thủ đức nàk! mà hiển đang ở đâu đó? lâu lắm rùi hok liên lạc đc với ôg nha!Smile

10nỗi nhớ của người xa nhà! Empty Re: nỗi nhớ của người xa nhà! Mon Sep 19, 2011 8:04 pm

Khách vi

Khách viếng thăm

Nỗi lòng thất sự là như thế nào hỡi các bạn.
Thấm thoát đã gần hai năm trôi qua , đó cũng là khoảng thời gian tôi rời xa quê hương ,xa bạn bè và những người thân yêu nhất của tôi.Tôi sinh ra và lớn lên tại một thành phố ở miền nam nổi tiếng với những nhà máy đường,chắc các bạn cũng đoán ra được quê tôi ở đâu rồi chứ ?.Tôi tự hào về quê tôi nơi tôi đã gắn bó tuổi thơ của mình,cũng như các bạn tự hào về quê hương mình vậy.Quê tôi có những đặc sản nổi tiếng như bánh nhãn ,bánh gai,kẹo....ở nhà thì thấy đặc sản của quê mình không ra cái gì nhưng bây giờ xa quê thì mới thấy đặc sán của quê mình ngon thật , thực sự bây giờ tôi đang rất thèm những đặc sản của quê tôi.Thành phố quê tôi nhỏ bé không ồn ào náo nhiệt,không đẹp bằng thành phố HCM,nhưng trong mắt tôi thành phố quê tôi lúc nào cũng là nhất tôi tự hào vì mình được sinh ra trên mảnh đất có truyền thống hiếu học.khoảng, thời gian nửa năm chắc có lẽ không dài, nhưng đối với tôi nó là một quãng thời gian rất dài.Nủa năm rồi tôi chưa được về quê, tôi rất nhớ nhà ,nhớ bạn bè nhớ người thân , nhớ những con đường quen thuộc , nhớ những kỉ niệm vui buồn nơi chôn nhau cắt rốn.ôi đêm nay thật là buồn tôi không thể ngủ được trong lòng tôi thấy rất buồn,ai có thể hiểu được nỗi lòng tôi lúc này.Lòng tôi tràn đầy rạo rực vì tết sắp đến cũng đồng nghĩa là tôi sắp trở về quê hương,nhưng điều đáng buồn tôi muốn nói nhất ở đây là tết dương lịch này tôi không thể về quê vì phải thi và đăng kí học,tết dương này tôi dã có biết bao nhiêu dự định mà nay không thể thực hiện được đó là tôi không thể về quê dự bữa sinh nhật cháu tôi, đúa cháu gái tôi vô cùng yêu quý đó là bảo bối ,cục cưng của tôi.chỉ nghe tiếng bập bẹ tập nói bi bô gọi cậu qua điên thoại là tôi không cần được lòng mình lúc đó tôi chỉ ước đươc bông cháu dắt cháu ra công viên chơi.Và cũng thật là buồn khi tết dương này lớp tôi tổ chức họp lớp đã lâu lắm rồi tôi không được gặp những đứa bạn của tôi , gặp người thầy đáng kính của tôi nưa thật đáng trách khi 20\11 tôi cũng không về gặp thầy được mà nay cũng phải đành thất hứa....buồn quá..buồn ơi...một người mà tôi cũng rất nhớ lúc này đó là bà ngoại của tôi.Từ nhỏ tôi chỉ có còn bà ngoại tuy chỉ là cháu ngoại nhưng bà tôi không bao giờ phân biệt cháu nội hay cháu ngoại ai bà cũng yêu quý như nhau,bà tôi có rất nhiều cháu vì bà tôi có tận 8 người con nên rất đông con cháu.tôi nhớ ngoai tôi nhớ hồi nhỏ hay làm lũng ngoại hay bắt bà mua kẹo,giờ bà đã già lắm rồi ,bà bị bệnh tiểu đường làm mát bà không tinh như trước thật là buồn khi bà phải nhìn chúng tôi một lúc lâu mới nhận ra được cháu nào ra cháu nào.khi tôi đi học xa tháng nào bà cũng gọi điện hỏi thăm tình hình ăn học bà luôn lo cho tôi vi tôi sống xa nhà bà sơi tôi buồn nên bà bắt các bác các cậu ,anh chi ở nhà khi nào rảnh thì phải gọi diện cho tôi.tôi thương bà biết chừng nào khi bà bị mắc căn bệnh nay nhung bà vận kiên trì ăn uống điều độ luyện tập thể dục để ở bên chúng tôi lâu hơn.có lẽ các bạn cũng có cũng tâm trạng như tôi khi xa quê hương của mình. Thật đau xot biêt bao...mỗi người một tâm trạng nhưng tâm trạng của những người xa nhà có lẽ không khác nhau nhiều đâu phải không.

11nỗi nhớ của người xa nhà! Empty Re: nỗi nhớ của người xa nhà! Mon Sep 19, 2011 8:08 pm

Khách vi

Khách viếng thăm

Xin lỗi nha, mình không cố ý viết bài này để các bạn nhớ quê đâu, đột nhiên chạm đến nỗi lòng của mình nên mình không thể kìm lòng mình được đành viết ra để tâm sự cùng các bạn.

12nỗi nhớ của người xa nhà! Empty Re: nỗi nhớ của người xa nhà! Mon Sep 19, 2011 8:15 pm

anna.tran

anna.tran

ko sao đâu bạn, mục đích chính bọn mình thành lập 4rum là để mọi ng chia sẽ niềm vui nổi buồn mà. cứ nói hết những j bạn nghĩ đó là 1 cách để mọi ng gần nhau hơn đó.hjhj

13nỗi nhớ của người xa nhà! Empty Re: nỗi nhớ của người xa nhà! Mon Sep 19, 2011 8:29 pm

Khách vi

Khách viếng thăm

Um, các bạn lập nên trang web này hả, thế ai là ban quản trị z, có lẽ ban quản trị sẽ có 1 thành viên là sinh viên bên công nghệ thông tin hả.

14nỗi nhớ của người xa nhà! Empty Re: nỗi nhớ của người xa nhà! Mon Sep 19, 2011 8:36 pm

Khách vi

Khách viếng thăm

Ê ê ê...trong các người bộ có người wen với mai hả. Ai cho mai địa chỉ forum này z.

15nỗi nhớ của người xa nhà! Empty Re: nỗi nhớ của người xa nhà! Mon Sep 19, 2011 9:04 pm

Khách vi

Khách viếng thăm

Một mình nơi đây nhớ thương chốn quê nhà
Cuộc đời công nhân bao bộn bề âu lo
Ta tìm gì đây giữa xa hoa thị thành
Đùa vội chén cơm cho kịp giờ tăng ca

Phòng trọ đơn sơ bữa cơm với dưa cà
Bạn bè quanh ta bao mọi miền quê xa
Lưu lạc về đây sống tha phương từng ngày
Phận đời nổi trôi theo dòng đời mưu sinh

Thương mẹ cha đang mong chờ con từng giờ
Thương đàn em thơ ngây vắng tiếng cười đùa
Mưa lũ tràn về trắng xoá cánh đồng xanh
Mái nhà yên ấm bỗng hoá mỏng manh
Mong một mai cơn giông tố sẽ dần qua
Chút tiền lương bao năm con gởi về nhà

Mong gia đình mình được sông yên vui
Nỗi lòng xa xứ chẳng thể nào nguôi...
Ai đi xa mới nhớ quê nhà nhơ giáng Mẹ già
Thương đàn em thơ đi bộ đến trường
Bao năm xa Quê hương sống nơi xứ người
Chỉ mong sao thấy ánh mắt thấy nụ cười
Một người xa la không ai mỉm cười

vì một lẽ áp lực công việc đè lên đôi vai gầy
Của Con nơi đây không ai nhắc con phải nhớ
Nhưng nỗi nhớ vứ vẫn gia giết mỗi khi đêm về

Quê hương là gì hỡi Mẹ?
Mà đi xa con phải nhớ về
Lúc trên lưng đồi hoặc giữa biển khơi
vẫn có một nơi con dõi mắt trông về
Ô tiếng gọi Thân Thương " Quê Hương là chùm khế ngọt "
Tôi Yêu Việt Nam
Có lẽ các người cũng có cùng tâm trạng này chứ.

16nỗi nhớ của người xa nhà! Empty Re: nỗi nhớ của người xa nhà! Mon Sep 19, 2011 10:50 pm

anna.tran

anna.tran

BQT là anh chàng admin, toàn đấy, lão học bên cntt mà. lúc đầu mình đưa ý kiến và sau đó là toàn xd.Smile

17nỗi nhớ của người xa nhà! Empty Re: nỗi nhớ của người xa nhà! Mon Sep 19, 2011 10:52 pm

anna.tran

anna.tran

àh cái bạn hiển này ngộ. mai nói là bạn ôg và ôg jới thiệu cho mai 4rum này mà jờ quay lại hỏi ai cho địa chỉ thật khó hiểu. mà nè mai là bạn sao với u z?Question

18nỗi nhớ của người xa nhà! Empty Re: nỗi nhớ của người xa nhà! Tue Sep 20, 2011 3:40 pm

benghichngom

benghichngom

2 ng co wan he j..ma h n kj z...???????????...kho hjeu ak nha

19nỗi nhớ của người xa nhà! Empty Re: nỗi nhớ của người xa nhà! Tue Nov 29, 2011 2:17 pm

nganngan

nganngan

dung rui do..q he j ma noi chuyen than thiet the ta ?ma loi tam su cua ban cung hay day ..lam minh cung nho nha wa.huhu

20nỗi nhớ của người xa nhà! Empty Re: nỗi nhớ của người xa nhà! Tue Nov 29, 2011 6:39 pm

anna.tran

anna.tran

hjhj xa nha ai ma hok nho chu..

21nỗi nhớ của người xa nhà! Empty Re: nỗi nhớ của người xa nhà! Tue Nov 29, 2011 10:35 pm

mrvoduyen

mrvoduyen
Admin

hix nhớ nhất là cơm của mẹ nấu

http://gackiem.com

22nỗi nhớ của người xa nhà! Empty Re: nỗi nhớ của người xa nhà! Wed Nov 30, 2011 9:46 am

anna.tran

anna.tran

nhớ cơm mẹ nấu là 9 mà tiền trong túi mẹ là 10 đúng hok lão toàn..hjhj

Sponsored content

Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]