DIỄN ĐÀN LỚP 12C3 THPT HUỲNH THỊ HƯỞNG
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
DIỄN ĐÀN LỚP 12C3 THPT HUỲNH THỊ HƯỞNG

WELCOME TO THE FORUMVI CLASSES 12C3 THPT HUỲNH THỊ HƯỞNG 2009-2010

Đăng Nhập

Quên mật khẩu

Similar topics
    Statistics
    Diễn Đàn hiện có 51 thành viên
    Chúng ta cùng chào mừng thành viên mới đăng ký: manhcuong

Tổng số bài viết đã gửi vào diễn đàn là 4547 in 229 subjects

You are not connected. Please login or register

lập gia đình hay tiếp tục học?

kimkhoa
    mrvoduyen
    anna.tran
    7 posters

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3  Next

Go down  Thông điệp [Trang 2 trong tổng số 3 trang]

1lập gia đình hay tiếp tục học? - Page 2 Empty lập gia đình hay tiếp tục học? Fri Sep 09, 2011 7:51 pm

anna.tran

anna.tran

First topic message reminder :

tr kể cho mấy bạn nghe một câu chuyện này. "Có 1 ng bạn của chúng ta đang bị khó xử khi gia đình đang muốn gả bạn ấy cho 1 ng nào đó. Nhưng bạn ấy k muốn mình có gia đình sớm như thế. Gia đình bạn ấy có wan điểm là con gái lớn có ng hỏi thì nên gả vì sợ mất duyên. Còn bạn ấy thì chỉ muốn đi học để sau này có đc 1 việc làm ổn định." Z trong chuyện này ai là người có lí?

Theo tr nghĩ ở độ tuổi 19 20 như chúng ta thì còn wá trẻ để có thể lập gia đình và chung sống với gia đình chồng. Những cô nàng mới lớn như chúng ta thì có wá nhiều mơ ước, nên k thể vùi chân nơi gốc bếp được. Và chúng ta cũng k mún mọi ng áp đặt suy nghĩ của họ lên chúng ta. Các bạn thấy tr nói đúng hok? thật ra thì tr cũng là con gái cũng có suy nghĩ và hoài bảo nên tr k muốn bất kì ai áp đặt cho tr bất cứ chuyện j. Z nên các bạn cứ mạnh dạng suy nghĩ và mạnh dạng thực hiện nó. Điều đó sẽ júp các bạn tự tin hơn, sau này có lập gđ thì các bạn sẽ k bị lệ thuộc suy nghĩ vào chồng mình.

Còn fía các ôg bố và bà mẹ thì các bạn k nên bốc đồng wá với họ, vì như thế sẽ làm cho họ buồn lòng, họ sẽ cảm thấy con mình k nghe mình nữa và họ sẽ càng làm dữ với bạn thêm. Cho nên fương fáp tốt nhất là các bạn cứ từ từ jải thik cho họ nhận ra rằng con mình đủ trưởng thành, đủ chính chắn để wuyết định cho tương lai của nó.

Các bạn cứ cho tr ý kiến về cái suy nghĩ này nha!Smile

Khách vi

Khách viếng thăm

riêng tui thi không xác định được khi nào sẽ lập gia đình được, khi nào có ngê ngịp vững trong tay, tài khoản có trên 1 tỉ thì mới tính đến chuyện gia đình được. gia đình là cái máy ngốn tiền rất giỏi đấy các bạn hjhjhj

anna.tran

anna.tran

bây jờ mà ôg đòi kím ra 1tỉ mới lập gđ t nghĩ chắc là ôg ở jà lun wá!!!hjhjhj

Khách vi

Khách viếng thăm

hihi các bạn yên tâm, mình có đầu óc kinh doanh lăm hjhjhj. đặt mục tiêu cho nặng để phấn đấu cho quyết liệt không uổn 1 đời người, time qua mau lắm các bạn ơi,hãy thực hiện những mơ ước của mình nha.

Khách vi

Khách viếng thăm

nói là 1 tỉ nhưng gia đình cho hết 1 nữa khi lập gia đình mới rùi còn gì hjhjhj.

anna.tran

anna.tran

tiền tài của cải là vật ngoài thân thôi, mún sống ko uổng 1 đời ng thì fải biết trân trọng những j đang có, luôn có hoài bão là ok thôi. chứ kím cho thật nhìu tiền mà cô đơn thì cũng như k thôi...

Khách vi

Khách viếng thăm

hjhjhj cám ơn các hạ đã chỉ giáo hjhj. um t biết chứ, nhưng t cần có 1 cuộc sống thật đầy đủ, không phải bộn bề lo toan về cuộc sông, muốn cho thế hệ sau này phải sông trong sung sướng,....

anna.tran

anna.tran

àh ôg đang nui dưỡng ý định là "hi sinh đời bố cũng cố đời con" chứ j. 1 ng bố tuyệt vời trong tương lai đó nha.hjhjhj

Khách vi

Khách viếng thăm

hjhj biết tui xót nhất là gì không, nhìn người ta đi xe oto mình thì đi xe honda,thật không thể chịu nổi.

anna.tran

anna.tran

z thì mình đi bằng taxi cũng như họ rùi còn j.hjhhjhjj

benghichngom

benghichngom

dj xe hoj ket xe thay ba lun,ham ho...dj xe de duoc "hu buj" voj ngta.ngoj trong xe hoj sao duoc "hu"....hehehehhe...

anna.tran

anna.tran

jám đốc tương lai mà nên ước mơ cao sang z đó!

minhson_dtsp

minhson_dtsp

ai tren doi may hum lap gja djnh phai hum ,,nhun gtruoc 2 seo jo kung pai lap,,the mjh lap d tre di ,lux do koa cong viec on djnh ,va co du suc de gang vat gja dinh,theo suy nghi cua son thj son chj mun lap gd luc 29 tuoi thui,,son phai hoc thanh tai va tjm dc viec lam ,,chac suy nghj nay cung gjong may ong 12c3 ha,,,

benghichngom

benghichngom

29t hoj ja r do...hoc thj co khoang 3 nam ra truong r.tjm cv.lm vjec 1 hay 2 nam la co chut von de cuoj vo r...dau can faj toj 29t..An nghj la nam nen 25t cuoj vo dc r...k thoj theo suy nghj cua ong Toan..o re khoj faj dj vang cuoj...dza man cho suy nghj cua ong Toan chu...cuoj vo ma cung jch kj nua...lao Toan chet bam..hjhjjjjj...

anna.tran

anna.tran

cái lão toàn đó lúc nào cũng có mấy cái suy nghĩ hok jống ai. ở rể hay cưới về thì nam buộc fải tốn vàng cưới thôi. chứ chẳng lẻ bắt con gái ng ta đi vàng cưới ổg về àh. nói j thì nói các bạn cũng nên cố gắng tìm ng yêu rùi tìm hiểu ngay bây jờ là vừa rùi đó! khi ra trường là cũng 24t hết rùi, bạn nào sớm hơn thì cũng 22 23t rùi ở độ tuổi đó ja đình thường muốn con cái yên bề gia thất lắm đó nha. chứ ai cũng đòi sống tới jà mới lập gđ tội nghiệp mấy ôg bà jà.hjhjhj

mrvoduyen

mrvoduyen
    Admin

vướng bận lắm, mỗi người một hoàn cảnh, t thì nghỉ khi nào sự nghiệp thật ổn định mới lấp gia đình, cuộc sống sẽ tốt hơn, con cái sinh ra sẽ được nuôi dưỡng ok hơn, căn cứ vào tuổi thì không hợp lý cho lắm

http://gackiem.com

anna.tran

anna.tran

thì mỗi ng 1 suy nghĩ mà! nam ở tới jà hok sao chứ nữ tụi tui mà ở như mấy ôg tới lúc đó chả ma nào thèm nhìn chứ đừng nói tới ch mà nó cưới về làm vợ.hjhj:) ý là mới bây jờ mà có 1 số ôg bà jà lo chồng con cho bọn con gái rùi đó thấy chưa.!!!

mrvoduyen

mrvoduyen
    Admin

quan điểm t là z đó, nếu bạn gái yêu mình thì đây không phải là trở ngại lớn

anna.tran

anna.tran

z ôg cố gắn tìm 1 ng nào mà yêu ôg thật lòng đi để ng đó có đủ can đảm mà chờ cho tới khi ôg có sự nghiệp. còn t jờ fải lo kím 1 anh nào đó khi ra trường là lập gđ đc rùi cho ông bà jà t có con rể với ng ta. hjhjhj Embarassed

mrvoduyen

mrvoduyen
    Admin

có con rể với người ta là sao?

anna.tran

anna.tran

là nhà có con gái thì fải có rể chứ sao mà còn hỏi. chứ chẳng lẻ có con gái mà có thêm "..dâu.." mới là ch ngộ àh!!Smile

mrvoduyen

mrvoduyen
    Admin

nói z thì tết nay og lấy chồng đi

anna.tran

anna.tran

ôg rảnh wá hé kím đâu ra mà lẹ z? từ jờ mà tìm hiểu cho đến lúc quyết định đi lấy chồng cũng fải có tg chứ làm như đồ ngoài chợ có sẵng rùi ra mua àh!!!

Khách vi

Khách viếng thăm

Tối ngày....lo học không lo học gia đình miếc...... Hocbo nó nói vậy thôi, chứ nhìn cái mặt là biết nó ham hố lắm rùi mà không dám mở lời với ổng, lâu ngày gặp lại cái mặt còn gian hơn xưa kia nữa,... quất cái đầu đinh nhìn cũng wip lắm chứ hahahaa.

benghichngom

benghichngom

thj lau lau cung faj thay doj tj ve mjnh chu,k le cu gju bo dang nhu luc xua hoaj sao...Hien cung co thay doj ve mjnh do..aj ma k co su thay doj theo tg...thay doj de hoan thjen voj cuoc song ma..

Khách vi

Khách viếng thăm

Um đồng ý là có thay đỗi tí xíu hjhjhj. Cố tình chọc ghẹo Sơn mắt nâu vậy thôi hjhjhj. Ah ma cho tui hỏi A làm thịt con báo ở đau mà lột da nó làm áo vậy, công nhận A bạo lực quá nha hjhjhj. Bộ A tính lột da co cá không đẹp đó nữa hả gì vậy hihihihi. A bạo lực quá hahahahaha......

Sponsored content

Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 2 trong tổng số 3 trang]

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3  Next