DIỄN ĐÀN LỚP 12C3 THPT HUỲNH THỊ HƯỞNG
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
DIỄN ĐÀN LỚP 12C3 THPT HUỲNH THỊ HƯỞNG

WELCOME TO THE FORUMVI CLASSES 12C3 THPT HUỲNH THỊ HƯỞNG 2009-2010

Đăng Nhập

Quên mật khẩu

Statistics
Diễn Đàn hiện có 51 thành viên
Chúng ta cùng chào mừng thành viên mới đăng ký: manhcuong

Tổng số bài viết đã gửi vào diễn đàn là 4547 in 229 subjects

You are not connected. Please login or register

lập gia đình hay tiếp tục học?

kimkhoa
mrvoduyen
anna.tran
7 posters

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3

Go down  Thông điệp [Trang 3 trong tổng số 3 trang]

1lập gia đình hay tiếp tục học? - Page 3 Empty lập gia đình hay tiếp tục học? Fri Sep 09, 2011 7:51 pm

anna.tran

anna.tran

First topic message reminder :

tr kể cho mấy bạn nghe một câu chuyện này. "Có 1 ng bạn của chúng ta đang bị khó xử khi gia đình đang muốn gả bạn ấy cho 1 ng nào đó. Nhưng bạn ấy k muốn mình có gia đình sớm như thế. Gia đình bạn ấy có wan điểm là con gái lớn có ng hỏi thì nên gả vì sợ mất duyên. Còn bạn ấy thì chỉ muốn đi học để sau này có đc 1 việc làm ổn định." Z trong chuyện này ai là người có lí?

Theo tr nghĩ ở độ tuổi 19 20 như chúng ta thì còn wá trẻ để có thể lập gia đình và chung sống với gia đình chồng. Những cô nàng mới lớn như chúng ta thì có wá nhiều mơ ước, nên k thể vùi chân nơi gốc bếp được. Và chúng ta cũng k mún mọi ng áp đặt suy nghĩ của họ lên chúng ta. Các bạn thấy tr nói đúng hok? thật ra thì tr cũng là con gái cũng có suy nghĩ và hoài bảo nên tr k muốn bất kì ai áp đặt cho tr bất cứ chuyện j. Z nên các bạn cứ mạnh dạng suy nghĩ và mạnh dạng thực hiện nó. Điều đó sẽ júp các bạn tự tin hơn, sau này có lập gđ thì các bạn sẽ k bị lệ thuộc suy nghĩ vào chồng mình.

Còn fía các ôg bố và bà mẹ thì các bạn k nên bốc đồng wá với họ, vì như thế sẽ làm cho họ buồn lòng, họ sẽ cảm thấy con mình k nghe mình nữa và họ sẽ càng làm dữ với bạn thêm. Cho nên fương fáp tốt nhất là các bạn cứ từ từ jải thik cho họ nhận ra rằng con mình đủ trưởng thành, đủ chính chắn để wuyết định cho tương lai của nó.

Các bạn cứ cho tr ý kiến về cái suy nghĩ này nha!Smile

benghichngom

benghichngom

heheheheee....z moj la An..An lam thjt lun may con lun chu k faj 1 con..co may caj ao nhu z lan..hjhjhjhj...mac may caj ao nay ngta nhjn moj so mjnh,,..Twisted Evil

Khách vi

Khách viếng thăm

Ặc............kinh quá..........vậy sao H dám gặp A dược, lỡ H nói gì A giận cái A mặc áo da H lun rùi sao hijhihihi.

benghichngom

benghichngom

hehehehe...ban be aj no doj xu nhu the...tuj tjnh mang thjt lun con ca xau do,,ma nhjn no bu hon tuj wa..de no xuong k duoc..nen tha cho no.hjhjhhj...

Khách vi

Khách viếng thăm

hjhjhj vậy ra A còn có tính bồ tát nữa ta hjhjhj.

benghichngom

benghichngom

hjhjhhjj...bo tat de sau nay tjch duc laj cho con ma...

Khách vi

Khách viếng thăm

hahahahaha......

thaobaby

các bạn có rảnh thì zô thăm Thu Trang nhe!!!

mrvoduyen

mrvoduyen
Admin

way way giờ Thu Trang ở đâu? og biết liện lạc thế nào ko? nếu đc kêu Tr đi hợp lớp tết này

http://gackiem.com

thaobaby

Thu Trang đang ở nhà, sinh em bé rồi, để thảo nói với trang zô họp lớp, mà hok biết trang chịu đi hok nữa?

mrvoduyen

mrvoduyen
Admin

để t vô nói cho, chắc chắn đc mà

http://gackiem.com

benghichngom

benghichngom

uk.n voj Trang dung ngaj...An cung co e be ne..vo choj voj lop.rut re` se khjen con ng tro nen bun te?.

thaobaby

ok. để th nói vs trang cho.có gì thì th cho mọi người hay nhe!!

884243

884243

Mấy đứa nghe X nói nè, dù có học tiếp hay lấy chồng với ng con gái nó k quan trọng, mà quan trong hơn là cái quyết định cuối cung thuộc về mình, mình 20t rùi đầy, và đủ sức lo cho bản thân k cần gd nữa, mấy đứa phải bit tự quyết định tương lai của mình, gióng An đấy bi giờ HP ghê chưa có baby mà chạy nhảy tung tăng, đó..ai nói có chồng là khổ nào..hảy quyết định thật đúng đắn,....phải thật sự suy nghỉ đến những gì sẻ đến.. Trang hủi hong dạ...Bộ đội góp ý thôi nhen...đừng tưởng nhằm hhgjhjk

benghichngom

benghichngom

e luc truoc dau gap may man nhu pjo...jo thj k can lo nua r..vj co ox iu thuong.hjjhhhjjj...ng con gaj nao cung mong tjm duoc hp,nhung cuoc song laj dua day den kho khan v bat hanh...lam sao con ng co the doan truoc duoc tuong laj mjnh se ntn..

Sponsored content

Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 3 trong tổng số 3 trang]

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3