DIỄN ĐÀN LỚP 12C3 THPT HUỲNH THỊ HƯỞNG
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
DIỄN ĐÀN LỚP 12C3 THPT HUỲNH THỊ HƯỞNG

WELCOME TO THE FORUMVI CLASSES 12C3 THPT HUỲNH THỊ HƯỞNG 2009-2010

Đăng Nhập

Quên mật khẩu

Statistics
Diễn Đàn hiện có 51 thành viên
Chúng ta cùng chào mừng thành viên mới đăng ký: manhcuong

Tổng số bài viết đã gửi vào diễn đàn là 4547 in 229 subjects

You are not connected. Please login or register

yêu xa..có nên hay ko?

anhdien12
mrvoduyen
hoadai
anna.tran
8 posters

Chuyển đến trang : 1, 2  Next

Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 2 trang]

1yêu xa..có nên hay ko? Empty yêu xa..có nên hay ko? Tue Nov 29, 2011 6:51 pm

anna.tran

anna.tran

hôm nay, tinh cờ tr nghe đc 1 câu ch của ng bạn mới wen..rất đau lòng..tr hok biết khuyên bạn ấy như thế nào. bạn ấy có 1 tình yêu rất đẹp, rất chân thành. nhưng 2 ng ấy lại yêu xa, chính khoảng cách địa lí đã làm cho đối fương thay đổi và bạn ấy đã rất đau khổ. lặn lội cả 100km để đi thăm ng mình yêu, và thật tàn nhẫn khi ng ấy chứng kiến tận mắt ng mình yêu đặt hết hi vọng lại fản bội mình mà đi bên ng khác. và tàn nhẫn hơn khi ng ấy fải nghe những lời thật khó nghe từ ng mình yêu..vậy theo các bạn thì yêu xa có nên hay ko? Question Question
yêu xa..có nên hay ko? Images?q=tbn:ANd9GcSIDHw8wUvtZUld7tkomha1RSeI1ohkgTjGmwaU5s5bynxNYCui

2yêu xa..có nên hay ko? Empty Re: yêu xa..có nên hay ko? Tue Nov 29, 2011 6:55 pm

anna.tran

anna.tran

3yêu xa..có nên hay ko? Empty Re: yêu xa..có nên hay ko? Tue Nov 29, 2011 8:10 pm

hoadai

hoadai

Theo ngọc nếu tình cảm đã vững chắc cả hai cảm thấy mình thật sự là một nửa của người kia thì khoảng cách địa lí không là vấn đề gì đâu Trang còn nếu có gì đi chăng nửa thì đó chỉ là những cảm giác thoáng qua thật sự trong trái tim mình vẫn luôn hướng về một nửa kia, khoảng cách giữa hai trái tim mới đáng sợ còn khoảng cách địa lí k là gì cả! bài hát hay wa Thanks Trang nha lại có một bài hát mới nửa uj hj Very Happy , ah còn Trang thì sao Trang nghĩ như thế nào về chuyện này?

4yêu xa..có nên hay ko? Empty Re: yêu xa..có nên hay ko? Tue Nov 29, 2011 10:38 pm

mrvoduyen

mrvoduyen
Admin

không phải tại khoảng cách địa lí đâu, tại tình yêu không vững bền đó thôi, yêu xa ta sẽ sống trong nổi nhớ nhung, bồn chồn hạnh phúc lắm

http://gackiem.com

5yêu xa..có nên hay ko? Empty Re: yêu xa..có nên hay ko? Wed Nov 30, 2011 9:52 am

anna.tran

anna.tran

tr cũng nghĩ nếu yêu thật sự thì khoảng cách ko là vấn đề j hết...nhưng có lẽ con ng sẽ ko vượt wa đc câu nói xa mặt cách lòng đâu..vẫn yêu ng ở fương xa nhưng lại có thêm 1 ng gần bên mình..thật khó hiểu và đó chắc hẳn ko fải là tình yêu mà nó là 1 sự ràng buộc..sự ràng buộc làm cho đau lòng những con ng đang yêu..

6yêu xa..có nên hay ko? Empty Re: yêu xa..có nên hay ko? Wed Nov 30, 2011 11:46 am

mrvoduyen

mrvoduyen
Admin

tình yêu không có cái nào gọi là đùng hay sai đâu tr à ! nếu xa nhau thấy buồn thì hãy nhớ lại những giây phút bên nhau mà hạnh phúc mà quí trọng và trung thành và tự hỏi rằng "em ấy có như mình ko?" trái tim là lý lẻ để mình hành động ( quan điểm riêng của t) người ta làm tim mình đau, còn đỡ hơn là chính mình làm tim mình đâu

7yêu xa..có nên hay ko? Empty Re: yêu xa..có nên hay ko? Wed Nov 30, 2011 2:36 pm

anna.tran

anna.tran

t công nhận là ôg nói đúng tình yêu thì hok có sai nhưng những ng đang yêu lại sai.. chính họ đã làm cho mình và đối fương fải khổ..nhưng khổ vì ng mình yêu là điều hạnh phúc..hjhj

8yêu xa..có nên hay ko? Empty Re: yêu xa..có nên hay ko? Wed Nov 30, 2011 4:51 pm

mrvoduyen

mrvoduyen
Admin

sai hay đúng là 9 mình đánh giá mình nè, hãy biết yêu mình trước cái đã, ai định nghĩa đc cái đúng sai của tình yêu thì người ta còn yêu làm gì nữa? mà cũng chính vì vậy mà biết bao trai gái yêu nhau đi tìm kiếm cái định nghĩa đó, và tất nhiên trên con đường đó, kẻ thất bại người thành công.

9yêu xa..có nên hay ko? Empty Re: yêu xa..có nên hay ko? Thu Dec 01, 2011 9:31 am

anna.tran

anna.tran

đố ai định nghĩa đc tình yêu?

có nghĩa j đâu 1 buổi chiều

nó giết hồn tôi bằng nắng nhạt

bằng mây nhè nhẹ gió hiu hiu..

10yêu xa..có nên hay ko? Empty Re: yêu xa..có nên hay ko? Thu Dec 01, 2011 7:16 pm

anhdien12

anhdien12

vậy còn xa nữa vòng trái đất thì sao ? =.= Razz

11yêu xa..có nên hay ko? Empty Re: yêu xa..có nên hay ko? Thu Dec 01, 2011 9:03 pm

anna.tran

anna.tran

bộ a có yêu ai xa nữa vòng trái đất àk? nếu có niềm tin thì 1 vòng trái đất cũng về bên nhau còn hok có niềm tin thì 1mm cũng xa thôi...

12yêu xa..có nên hay ko? Empty Re: yêu xa..có nên hay ko? Thu Dec 01, 2011 9:37 pm

nhox.mobile69

wow...!câu hỏi nj thú vị nak,hok aj hiểu rỏ cảm zác đó hơn nhox đâu!!!nhox là nhân chứng tốt nhất để trải nghiệm haj từ"yêu xa"đó.Nhiều lúc nhìn một cái lá rơi,nghe một làn gió thoảng cũng đủ để mjnh tự hỏi nơi xa kja cô ấy đag lam j?có nhớ a hok?..đôi khi mình chỉ cần môt lời wan tâm,môt tin nhắn(.^.!!!.^.) zù đơn giản để pjx rằng cô ấy vẩn nhớ zề mình như mình đang nhớ zề cô ấy..hjxhjx!Nhưng zù sao thì lòng tin lum la điều kiện bắt buộc zà wan trọng khj yêu xa.Nói nhỏ zới mj pạn tí nhek,tình yêu của nhox pj h thật sự rất thiếu gia vị nhox có cảm giác càng ngày cô ấy càng xa xa nhox,cang zô tâm zới nhox,nhox chẳng pjx làm j hơn,chỉ pjx Tin..Tjn.. và Tjn vào cô ấy,thà nhox thất vọng vì tình yêu không thành,còn hơn phải hối tiếc khj không dám sống hết lòng vì nó..Người ta thường nói"tình yêu là lửa,sự xa cách là gió.Gió dập tắt những ngọn lửa nhỏ nhưng thổi bùng những ngọn lửa lớn""nhox vẩn lum hj zọng rùi nhox đươx ở pên cô ấy,nhox pjx ở cưối con đường nhỏ mang tên "chờ đợi"cũng là nơi bắt đầu con đường lớn mang tên"hạnh phúc"cô ấy đang đứng đấy đợi va mỉm cười chờ nhox đến.nhox phải tự đi hết"chơ đợi"để cùng cô ấy đi trên "hạnh phúc".Nhox pjx cô ấy sẽ luôn đi cùng nhox-không phải ở pên cạnh mak trong tjm nhox đấy!!

13yêu xa..có nên hay ko? Empty Re: yêu xa..có nên hay ko? Fri Dec 02, 2011 10:11 am

anna.tran

anna.tran

woa..woa..công nhận nhox này càng ngày càng lợi hại nha..triết lí xâu xa wá..nhưng vấn đề ở đây là làm sao để có 1 niềm tin trọn vẹn khi bên cạnh mỗi con ng có wá nhiều cám dỗ, nhất là những con ng lợi dụng cơ hội để chen vào giữa?

14yêu xa..có nên hay ko? Empty Re: yêu xa..có nên hay ko? Fri Dec 02, 2011 7:11 pm

mrvoduyen

mrvoduyen
Admin

Vấn đề xa hay gần mình đâu chọn đc, yêu người đó quá rồi thì chiệu thôi, sụp đổ cũng chiệu luôn, tình yêu xuất phát từ cả 2 thì xa gần ko là vấn đề nữa

15yêu xa..có nên hay ko? Empty Re: yêu xa..có nên hay ko? Fri Dec 02, 2011 7:32 pm

nhox.mobile69

Tuy là z,nhưng thật sự trang có những suy nghỉ rât zống zới những lo lắng của nhox pj h...sợ lắm những cám zổ,nó hok tha một aj đâu...tuy nhiên mỗi người sẽ có một cách suy nghỉ riêng zà còn tùy vào định mệnh sắp đăt nửa.Nhưng zù sao thì hãy làm theo nhưng j trái tjm mách bảo"sống hjx mjnh,yêu hjx mjnh""dám yêu dám hận"

16yêu xa..có nên hay ko? Empty Re: yêu xa..có nên hay ko? Fri Dec 02, 2011 8:36 pm

mrvoduyen

mrvoduyen
Admin

tôi yêu ko à chứ ko có hận, chia rồi anh chúc a hạnh phúc và hy vọng là đừng gặp một thằng như anh

17yêu xa..có nên hay ko? Empty Re: yêu xa..có nên hay ko? Fri Dec 02, 2011 9:08 pm

anna.tran

anna.tran

niềm tin là tất cả là con đường duy nhất dẫn đến bờ bên yêu thương...hjhj

18yêu xa..có nên hay ko? Empty Re: yêu xa..có nên hay ko? Fri Dec 02, 2011 10:21 pm

nhox.mobile69

nhưng zù sao nhox nj củng thank trag,thank trag giúp nhox noi ra hjx tâm sự lòng mjnh,pj h nhox cảm thấy nhẹ nhỏm zà thoải mái hơn nhiều rùi...chuyện của tương laj thì hok aj pjx đươc nhox,tr zà pac toan cũng z!!nhưng hiện tại thì nhox pjx pên mjnh lum có cac pạn.Nhox nj chẳng cô đơn nếu như chuyện tc pị thất pại j nhox pjx nhox vẩn còn có mj pạn mak!

19yêu xa..có nên hay ko? Empty Re: yêu xa..có nên hay ko? Sat Dec 03, 2011 8:55 am

diemhuong

diemhuong

Con sông dù có dài ntn nào thì cũng có lúc nó cũng sẽ tách ra để chảy để chảy thành 2dòng khác nhau... mỗi dòng sẽ tự tìm cho mình một hướng chảy riêng của nó________
nhưng oy cuối cùng 2dòng chảy cũng sẽ lại được tìm thấy nhau nơi đại dương bao la kia... 2dòng se lại được hòa thành 1một nơi cuối dòng của hp. Ty lum là zậy mà phải có khó khăn trắc trở mới đến được bến bờ của hp chứ ng ta nói ak ty ma cang gặp nhiu sống gió thì seo nj hp sẽ càng vững bền hơn ak!! h nghĩ đợi chờ là hp hihi

20yêu xa..có nên hay ko? Empty Re: yêu xa..có nên hay ko? Sat Dec 03, 2011 11:07 am

anna.tran

anna.tran

hương nói đúng đợi chờ là hp..chỉ có dợi chờ mới làm tăng đc sức mạnh ty..hjhj

21yêu xa..có nên hay ko? Empty Re: yêu xa..có nên hay ko? Sun Dec 04, 2011 6:38 pm

nhox.mobile69

nhox cung lum hj zọng mjnh đã hok sai lầm khj wuyết định yêu xa zà đăt niềm tjn ở cô ấy...thôi hok nói chuyện của nhox nữa!pùn quá ak..nói zề mj pạn yk z có người nào zống nhox hok?có aj yêu xa như nhox chưa?những j mj pạn fải đối mặt có zống nhox hok zoa?

22yêu xa..có nên hay ko? Empty Re: yêu xa..có nên hay ko? Sun Dec 04, 2011 9:26 pm

mrvoduyen

mrvoduyen
Admin

đợi chờ là hạnh phúc chuẩn luôn

23yêu xa..có nên hay ko? Empty Re: yêu xa..có nên hay ko? Sun Dec 04, 2011 9:49 pm

anna.tran

anna.tran

tr cũng có tg yêu xa nhưng thôi ko nhắc nữa bùn lắm...jờ mà nói tới yêu hơi sợ ák...hok biết wen trên mạng có fải là 1 hình thức yêu xa hok ta..hjhj

24yêu xa..có nên hay ko? Empty Re: yêu xa..có nên hay ko? Sun Dec 04, 2011 9:53 pm

anhdien12

anhdien12

trên mạng hên xui nhiều khi.... affraid , mới đi tua SG-Long an - Tien giang - ben tre - tien giang- Long an - SG bằng xe máy =.= phê scratch, công nhận công an tiền giang khó thiệt mém bị phát... lol!

25yêu xa..có nên hay ko? Empty Re: yêu xa..có nên hay ko? Mon Dec 05, 2011 10:22 am

benghichngom

benghichngom

iu tren mang thuong thj la tjnh iu lua doj...An k bao jo tjn vao tjnh iu do...ng ay o truoc mat mjnh,luon ben canh mjnh ma chua chac ho dang' duoc tjn..

Sponsored content

Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 2 trang]

Chuyển đến trang : 1, 2  Next